Cách làm son dưỡng môi

:fire:

Son dưỡng môi tự làm tại nhà có thành phần tự nhiên, đơn giản rất được các bạn nữ ưa chuộng và yêu thích, bởi vì tính an toàn, không chứa hóa chất gây hại cho môi. Son dưỡng giúp môi bạn mịn màng, không bị khô môi trong thời tiết khô, lạnh. Các bạn hãy cùng tìm hiểu cách làm để tạo ra những thỏi son cho mình nhé!

Tìm hiểu các cụm từ khóa!

Son dưỡng môi
Môi khô
Mịn màng
Cách làm
Thành phần
Nguyên liệu
Sáp ong
Bơ hạt mỡ
Dầu dừa
Tỷ lệ
Tinh dầu
An toàn
Mùi thơm
Vỏ son
Bạc hà
Chanh
Cam
Hoa hồng

translate Dịch và ghi nhớ các cụm từ khóa.

Hãy kiểm tra những ý tưởng chính!

1. Bạn có thường xuyên sử dụng son dưỡng môi không?

Tôi rất thích sử dụng son dưỡng môi mùi thơm chanh, bạc hà, có thể sử dụng mỗi ngày giúp môi mịn màng.

1. Bạn thích mùi thơm tinh dầu nào?

Tôi thích mùi thơm của tinh dầu cam, hoa hồng.

1. Bạn có thể liệt kê các thành phần làm son dưỡng môi không?

Thành phần làm son dưỡng môi là sáp ong, bơ hạt mỡ, dầu dừa và tinh dầu với tỷ lệ hợp lý.

Tôi nghĩ rằng…

Tôi nghĩ phụ nữ hoặc đàn ông thì cũng có thể sử dụng son dưỡng môi không màu giúp môi khô dưỡng ẩm tốt trong môi trường thời tiết lạnh hoặc khô. Và chúng ta có thể thoa son hàng ngày. Son dưỡng môi thành phần đơn giản, an toàn, chúng ta có thể tự làm tại nhà và sử dụng thêm các mùi tinh dầu yêu thích. Tôi nghĩ tôi sẽ sử dụng những vỏ son đẹp để làm quà tặng cho bạn bè của mình, còn bạn thì sao?

Hãy chia sẽ những suy nghĩ của bạn cho chúng tôi!

1. Bạn có thích sử dụng mùi thơm tinh dầu trong phòng không?

2. Cách làm son dưỡng môi rất đơn giản, bạn có cách làm nào khác không?

3. Dầu dừa rất tốt cho sức khỏe và dưỡng ẩm môi khô, bạn nghĩ nguyên liệu nào có công dụng tương tự dầu dừa?

CÂU TRẢ LỜI ĐẦY ĐỦ

:speaking_head:

:one: Luyện tập các cụm từ khóa
Tự đặt câu với các cụm từ khóa và ghi âm giọng nói của bạn khi đọc các câu này.

:two: Thực hành viết và nói
Viết câu trả lời của bạn cho các câu hỏi về chủ đề và ghi âm giọng nói của bạn khi đọc câu trả lời của bạn.

Sử dụng mẫu cho câu trả lời đầy đủ của bạn nếu bạn muốn người bản ngữ kiểm tra giúp.
Tuân theo quy tắc 1/1: 1 câu trả lời đầy đủ cho mỗi chủ đề và 1 câu trả lời đầy đủ mỗi ngày. Bạn có thể trò chuyện với những người dùng khác mà không bị hạn chế.

:speech_balloon: CÂU TRẢ LỜI ĐẦY ĐỦ

Câu có cụm từ khóa
Văn bản:

Ghi âm:

Suy nghĩ về các câu hỏi chủ đề
Văn bản:

Ghi âm:

1 Like
Chat